ผมร้างการเขียนไปนาน เพราะมัวแต่พูดเสียจนเคยชิน
จริง ๆ แล้ว ชีวิตต้องเรียนรู้สิ่งใหม่ หรือต้องนำสิ่งเก่ามาทบทวน ปรับแต่ง พิจารณาและสังเคราะห์อยู่เรื่อย ๆ เพื่อให้การเรียนรู้มันไม่เหี่ยวเฉา และการเขียนหรือการเรียบเรียงสิ่งต่าง ๆ เหมือนบันทึกไดอารี่ หรืออะไรก็แล้วแต่ เป็นกุศโลบายให้เราสามารถบังคับให้การเรียนรู้มันเกิดขึ้นได้บ่อยขึ้น
ผมลองสร้างบล็อกนี้ขึ้น เพื่อเป็นเวทีการเรียนรู้ของตนเอง การแลกเปลี่ยนกับญาติมิตรและคนชอบพอกัน เชิญทุกท่านแวะมาอ่านเป็นเพื่อนกันนะครับ หากจะสนทนาด้วยกัน ก็ยินดีครับ
piangdin March 2, 2015
Constructive education of all forms can help to build a better, happier, and more peaceful world.
Monday, March 2, 2015
Subscribe to:
Post Comments (Atom)
Lesson 1: Learning Grammar Through Conversations
Lesson 1: Learning Grammar Through Conversations Lesson 1: Learning Grammar Through Conversations ...
-
Adjectives Quiz Submit Quiz
-
Please revisit.
-
รายงานข่าวเปิดเผยว่า พล.ต.ชัยณรงค์ แกล้วกล้า ผบ.มทบ.38 ได้เรียกประชุมกำลังพลภายในหน่วยเพื่อแจ้งการตรวจสอบเอกสารฉบับดังกล่าวว่าหลุดออกไปภายนอ...
Labels
- CALL (1)
- EFL (39)
- ESL (37)
- Grammar (31)
- GRE (22)
- IELTS (1)
- Intermediate Level (5)
- Listening (6)
- Quiz (18)
- TESOL (10)
- TOEFL (31)
- Vocabulary (23)
- ภาษาอังกฤษวันละคำ (1)
No comments:
Post a Comment
Note: Only a member of this blog may post a comment.